അമ്മയില്ലാത്ത മകളെ പൊന്നുപോലെ വളർത്തി കല്യാണവും കഴിപ്പിച്ചു.. എന്നാൽ പിന്നീട് അവൾക്ക് സംഭവിച്ചത്…

ശ്രീധരൻ നായരും മകളായ അമൃതയും ഒരു യാത്രയിലായിരുന്നു.. ഇന്ന് അവരുടെ ജീവിതത്തിൽ ഏറ്റവും സന്തോഷം നിറഞ്ഞ ഒരു ദിവസമാണ്.. അയാൾ തൻറെ മകളെ നോക്കി.. അവൾ തൻറെ ചുമലിൽ തലചായ്ച്ച് ഉറങ്ങുകയാണ്.. അയാളുടെ ഓർമ്മകൾ കുറച്ചു വർഷങ്ങൾ പിറകോട്ട് പോയി.. അവൾക്ക് നാല് വയസ്സ് ഉള്ളപ്പോൾ മരിച്ചതാണ് അവളുടെ അമ്മ.. പിന്നെ ഈ ലോകത്ത് എനിക്ക് അവളും അവൾക്ക് ഞാനും മാത്രമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ.. കല്യാണ പ്രായം എത്തിയപ്പോൾ സ്ത്രീധനം ഒന്നും വേണ്ട ഞങ്ങൾക്ക് പെൺകുട്ടിയെ മാത്രം മതി എന്ന് പറഞ്ഞു വന്നപ്പോൾ പിന്നെ അമ്മയില്ലാത്ത കുട്ടിയല്ലേ അതുകൊണ്ട് തന്നെ അവൾക്ക് അവിടെ ഒരു അമ്മയും കിട്ടുമല്ലോ എന്നുള്ള ഒരു ആശ്വാസമായിരുന്നു തനിക്ക്.. ഒന്നും ആലോചിക്കാതെ തന്നെ അവളുടെ കല്യാണം നടത്തി.. തനിക്ക് ആകെയുള്ള ഒരു മകൾ അല്ലേ അതുകൊണ്ടുതന്നെ നാട് മുഴുവൻ പറഞ്ഞു ആഘോഷമായി കല്യാണം നടത്തി..

കല്യാണം കഴിഞ്ഞ് ഒരു പ്രാവശ്യം വന്നതേയുള്ളൂ.. പിന്നീട് അങ്ങോട്ട് വന്നതേയില്ല.. ആദ്യമൊക്കെ ഒരു ദിവസം രണ്ട് നേരം ഞാൻ ഫോൺ ചെയ്യാറുണ്ടായിരുന്നു.. കഴിഞ്ഞദിവസം ഒരിക്കെ വിളിച്ചപ്പോൾ ശ്യാമിന്റെ അമ്മയാണ് ഫോൺ എടുത്തത്.. എന്തിനാണ് നായരെ ഇങ്ങനെ എപ്പോഴും വിളിക്കുന്നത്.. അല്ലെങ്കിൽ തന്നെ അവൾ അടുക്കളയിൽ ഒട്ടും കയറാറില്ല.. എപ്പോഴും പുസ്തകം പിടിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കാറാണ് പതിവ്.. അതിന്റെ ഇടയിൽ നിങ്ങളുടെ ഫോൺവിളി കൂടിയാൽ എങ്ങനെയാണ്.. അതിനുശേഷം ഞാൻ അവളെ വിളിച്ചിട്ടില്ല.. പക്ഷേ നാലഞ്ചു ദിവസം എൻറെ മകളുടെ ശബ്ദം കേൾക്കാൻ കഴിയാതെ എനിക്ക് ഉറങ്ങാൻ പോലും പറ്റാത്ത അവസ്ഥ ആയിരുന്നു.. അതുകൊണ്ട് ഞാൻ അവളെ കാണാൻ പോയതാണ്..

ശ്രീധരൻ നായർക്ക് എന്തോ ഒരു പന്തികേട് തോന്നി.. തൻറെ മകളുടെയും അവളുടെ അമ്മായമ്മയുടെയും പെരുമാറ്റത്തിൽ എന്തൊക്കെയോ തോന്നി.. എൻറെ മോൾക്ക് ഇവിടെ സന്തോഷം തന്നെയല്ലേ.. യാത്ര പറഞ്ഞ് റോഡിലേക്ക് ഇറങ്ങിയപ്പോഴും മനസ്സ് വല്ലാതെ എന്തോ പോലെ തോന്നി.. റോഡിലേക്ക് ഇറങ്ങിയപ്പോൾ ആദ്യം കണ്ട ഓട്ടോയിലേക്ക് കൈ കാണിച്ചു നിർത്തി.. ബസ്റ്റാൻഡിലേക്കാണ് എന്ന് പറഞ്ഞ് ഓട്ടോയിലേക്ക് കയറി.. തന്റെ മകൾ സന്തോഷത്തോടെ തന്നെ ആണോ ഇരിക്കുന്നത്.. വീട്ടിലിരുന്നപ്പോൾ അവൾ എത്ര സന്തോഷത്തോടെയാണ് കഴിഞ്ഞിരുന്നത്.. ഇപ്പോൾ അവളുടെ മുഖത്ത് തെളിച്ചം ഒന്നും കാണാനില്ല എല്ലാം പോയി.. രണ്ടുമാസം കൊണ്ട് എന്റെ മകൾ വല്ലാതെ ആയിപ്പോയി.. കൂടുതൽ വിശദമായ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *