December 9, 2023

സ്വന്തം ഭാര്യക്ക് ഫോൺ ഉണ്ടായിട്ടുപോലും ചേട്ടൻറെ ഭാര്യയുടെ ഫോണിലേക്ക് വിളിക്കുന്ന ഭർത്താവ്.. എന്നാൽ പിന്നീട് സംഭവിച്ചത് കണ്ടോ..

നിന്നെ അവളുടെ മുഖം കണ്ണാടിയിൽ ഒന്നുകൂടി നോക്കി.. ചുളിവുകൾ വീണിട്ടുണ്ട്.. കവിളുകൾക്ക് പണ്ടത്തെ അത്രയും ഭംഗിയില്ല.. കയ്യിൽ കരുതിയ ക്രീം വീണ്ടും മുഖത്ത് ഇട്ടു.. എന്തൊക്കെയോ മാറ്റം വന്നു എന്ന ആശ്വാസത്തിൽ വേഗം മുടി വാരിക്കെട്ടി ബാഗ് എടുത്ത് തോളിലിട്ട് പോകാനായി ഇറങ്ങി.. അമ്മ ഇന്ന് കഴിക്കാൻ ഒന്നും എടുക്കുന്നില്ലേ.. മകൻ റൂമിന്റെ ഉള്ളിൽ നിന്ന് വിളിച്ചു ചോദിച്ചു.. ഇല്ല മോനെ ഇന്ന് അമ്മ ഉച്ച കഴിയുമ്പോൾ വേഗം വരില്ലേ.. അവൻ അകത്തേക്ക് കയറിപ്പോയി.. അവൻ ബൈക്കിന്റെ കീ എടുത്തു കൊണ്ടുവന്നു എന്നാൽ വാ പോകാം.. അവർ രണ്ടുപേരും കവലയിലെ ബസ്റ്റോപ്പ് ലക്ഷ്യമാക്കി നീങ്ങി.. ആരൊക്കെയോ തന്നെ തിരിഞ്ഞു നോക്കുന്ന പോലെ അവൾക്ക് ഒരു തോന്നൽ.. അവൾ മകനോട് കുറച്ചു കൂടി ചേർന്നിരുന്നു.. ബസ് വന്നപ്പോൾ അലനോട് കൈകൾ കാട്ടി അവൾ ഓടി ബസ്സിലേക്ക് കയറി.. ബസ്സിൽ തിരക്ക് കുറവായതുകൊണ്ട് സ്ത്രീകളുടെ സീറ്റിൽ തന്നെ ഇരുന്നു.. ബസ്സിലെ ദേവരാജൻ മാഷിൻറെ ഗാനങ്ങൾ മനസ്സിനെയും തന്റെ ജീവിതത്തെ കണ്ണുകളിലേക്ക് എത്തിച്ചു..

   

ദേവരാജൻ ആദ്യമായി തോമസ് തൻറെ ജീവിതത്തിലേക്ക് വന്നത് തികച്ചും സ്വാഭാവികമായ ഒരു കല്യാണ ആലോചന തന്നെയായിരുന്നു.. വിദേശത്താണ് ജോലി. അതുപോലെ ഉയർന്ന വിദ്യാഭ്യാസവും.. വിവാഹശേഷം തന്നെയും കൂടെ കൊണ്ടുപോകാനാണ്.. പൊന്നുംമുതലും ഒന്നും വേണ്ട നല്ലൊരു പെൺകുട്ടിയെ മതി.. വീട്ടുകാർക്ക് അതെല്ലാം കേട്ടപ്പോൾ പിന്നീട് ഒന്നും കൂടുതൽ തിരക്കേണ്ടി വന്നില്ല.. മാസങ്ങൾക്ക് ശേഷം ആ ചടങ്ങ് നടന്നു. എൻറെ വിവാഹം കല്യാണത്തിന് മുമ്പ് പെണ്ണിനെ ചെക്കന്റെ വീട് കാണാൻ കഴിയില്ലല്ലോ.. ചെന്ന് കയറി ആദ്യപടി ചവിട്ടിയപ്പോൾ തന്നെ അമ്മയ്ക്ക് പകരം ഏടത്തിയമ്മയാണ് കൈകൾ പിടിച്ച് അകത്തു കയറ്റിയത്.. നല്ല സമാധാനവും അതുപോലെ സന്തോഷവും ഒക്കെയായി ജീവിതം ഓരോന്നായി അങ്ങനെ കടന്നുപോയി.. ആദ്യത്തെ മാസം ആയതുകൊണ്ട് തന്നെ പെട്ടെന്ന് ലീവ് തീർന്നത് അറിഞ്ഞില്ല.. ഒന്നരമാസം പിന്നീട് തോമസ് പോയതിനുശേഷമാണ് ആ വീട്ടിലെ കാഴ്ചകൾ ഞാൻ ശരിക്കും കാണുന്നത്.. അമ്മ ഉണ്ടെങ്കിലും എല്ലാ അധികാരവും ഏട്ടത്തിയുടെ കൈകളിലാണ്..

ഏട്ടന്റെയും അനിയന്റെയും സമ്പാദ്യങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ.. തോമസ് നാട്ടിൽ നിന്നും പോയിട്ടും വിളിക്കുന്നത് എല്ലാം ഏട്ടത്തിയെയാണ്.. എനിക്ക് ഫോൺ ഉണ്ടെങ്കിലും ഏട്ടത്തിയുടെ ഫോണിൽ വിളിച്ചിട്ടാണ് എന്നോട് സംസാരിച്ചിരുന്നത് അതും ചേട്ടത്തിയുടെ മുൻപിൽ വച്ച്.. ഒരു ഭർത്താവിനോട് പറയേണ്ട കാര്യങ്ങൾ പലതും തൊണ്ടയിൽ കുരുങ്ങി മരിച്ചു.. തിരിച്ചു വിളിച്ചാൽ നീ എന്തിനാണ് നിമ്മി കാശു കളയുന്നത് ഞാൻ വിളിക്കുന്നുണ്ടല്ലോ എന്ന് പറഞ്ഞ ഫോൺ കട്ട് ചെയ്യും.. ഇത് സ്ഥിരം ആയപ്പോൾ ആ വീട്ടിൽ താൻ വെറുമൊരു പെണ്ണാണ് എന്ന് മനസ്സിലായി.. കൂടുതൽ വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *