അലർജിയുള്ള ആളുകൾ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട ചില പ്രധാനപ്പെട്ട ഇൻഫോർമേഷൻ.. എല്ലാവർക്കും ഉപകാരപ്പെടുന്ന ഇൻഫർമേഷൻ..

ഈ ശ്വാസകോശത്തെയും ശ്വാസം നാളെയും ബാധിക്കുന്ന ഒരു അലർജി ഇപ്പോൾ ഈ കൊറോണ വന്നതിനുശേഷം പലർക്കും കോവിഡ് നെഗറ്റീവായി ഒന്ന് രണ്ട് ആഴ്ചകൾ കഴിയുമ്പോൾ ഇത് കൂടുതൽ ബുദ്ധിമുട്ടായി കാണുന്നുണ്ട്.. നിർത്താതെയുള്ള തുമ്മൽ ആണ് പലർക്കും.. തുമ്മി തുമ്മി മൂക്ക് തന്നെ പറഞ്ഞു പോകുന്ന ഒരു അവസ്ഥയിലേക്ക് എത്താറുണ്ട് പലരും.. ചിന്തിക്കുന്നവർക്ക് ആസ്മ ഉണ്ടെങ്കിൽ ചിരി അവോയ്ഡ് ചെയ്യാൻ അല്ല നമ്മൾ പറയുന്നത്..

ചിലവ് കൂടിയ മരുന്നുകൾ ലേക്ക് പോകുന്നതിനു മുൻപ് ഈ അലർജി എങ്ങനെ നമുക്ക് അവോയ്ഡ് ചെയ്യാൻ പറ്റും എന്ന് ഉള്ളത് ആദ്യം ഒന്ന് ശ്രദ്ധിക്കാം.. അലർജി ഒരു മാറാരോഗം ആണോ.. ഈ അലർജി ചെറുപ്പത്തിൽ ഒന്നും ഒരു കുഴപ്പവുമില്ലാതെ ഇരുന്ന ആൾക്കാർക്ക് പിന്നീട് ഒരു സുപ്രഭാതത്തിൽ പെട്ടെന്ന് ഇങ്ങനെ ഉണ്ടാകുന്ന ഒരു സംഗതിയാണ്.. ഈ അലർജി വന്നു കഴിഞ്ഞാൽ അതിനെ എന്ത് മരുന്ന് ചെയ്തു കഴിഞ്ഞാലും അതായത് ആയുർവേദം അലോപ്പതി ഹോമിയോപ്പതി തുടങ്ങിയ മരുന്നുകളിൽ എല്ലാം സ്റ്റിറോയ്ഡ് അടങ്ങിയിട്ടുള്ളതാണ്..

അത് കഴിച്ചാൽ വണ്ണം വെക്കുമോ.. ഇനി ചില ചെറിയ കുഞ്ഞുങ്ങളുടെ അമ്മമാർ ചോദിക്കുന്ന പോലെ ഇത് കഴിച്ചു കഴിച്ച് കുട്ടികളുടെ വളർച്ച തന്നെ മുരടിച്ചു പോകുമോ.. വണ്ണം വെക്കുന്നില്ല.. തീരെ വെയിറ്റ് ഇല്ലാതെ ശോഷിച്ച ഇരിക്കുന്ന ഒരു രീതി കാണുന്നുണ്ട്.. നമുക്ക് ഈ സംശയങ്ങൾക്കെല്ലാം ഉത്തരം ചികഞ്ഞു നോക്കാം… അലർജി എന്ന് പറയുന്നത് നിങ്ങൾ പലർക്കും അറിവുള്ളത് പോലെ നമ്മുടെ ഇമ്മ്യൂണിറ്റി യുടെ ഓവർ റിയാക്ഷൻ ആണ്.. അല്ലെങ്കിൽ ഹൈപ്പർ സെൻസിറ്റിവിറ്റി മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന ഒരു അസുഖമാണ്.. അലർജി എന്ന് പറയുന്നത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ പല അവയവങ്ങളെയും ബാധിക്കാം..