ജീവിതശൈലിയിൽ ഇത്തരം മാറ്റങ്ങൾ കൊണ്ടുവന്നാൽ ഭാവിയിലെ മുട്ട് തേയ്മാനം എന്നുള്ള അവസ്ഥ വരാതെ ഒഴിവാക്കാം..

ഇന്ന് നമ്മൾ ഡിസ്കസ് ചെയ്യാൻ പോകുന്നത് മറ്റൊരു പ്രധാനപ്പെട്ട വിഷയത്തെക്കുറിച്ച് ആണ്.. ഇന്ന് പല ആളുകൾക്കും അത്ഭുതം നടക്കുമ്പോൾ തന്നെ അല്ലെങ്കിൽ സ്റ്റെപ്പുകൾ കയറുമ്പോഴൊക്കെ കാലുകൾ വല്ലാതെ വേദനിക്കാറുണ്ട്.. അത് ചിലപ്പോൾ ഓസ്റ്റിയോ ആർത്രൈറ്റിസ് ഉള്ളതുകൊണ്ടായിരിക്കാം.

ഇത്തരത്തിൽ സംഭവിക്കുന്നത്.. ഇതിനെ സന്ധിവാതം എന്നും പറയുന്നു.. നമ്മുടെ എല്ലുകളിലെ കാർട്ടിലെജുകൾക്ക് വരുന്ന തേയ്മാനമാണ് ഇത്തരത്തിൽ ഒരു പ്രശ്നം നമുക്ക് ഉണ്ടാക്കുന്നത്.. മാത്രമല്ല ഇത് പുരുഷന്മാരെ അപേക്ഷിച്ച് സ്ത്രീകളിലാണ് വളരെ കൂടുതലായി കണ്ടുവരുന്നത്.. അതുപോലെതന്നെ.

40 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ള ആളുകൾക്കാണ് ഈ ഒരു രോഗം കൂടുതലും കണ്ടുവരുന്നത്.. അതുപോലെതന്നെ സ്ത്രീകളിൽ ആർത്തവവിരാമം കഴിഞ്ഞ ആളുകളിൽ ധാരാളം കണ്ടുവരുന്നതായിട്ട് പറയുന്നു.. ഇനി നമുക്ക് ഈ ഒരു രോഗം ഉണ്ടാകുന്നതിനു പിന്നിലുള്ള പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണങ്ങളെയും.

ലക്ഷണങ്ങളെയും കുറിച്ച് മനസ്സിലാക്കാം.. ഒരു പ്രശ്നം ഉണ്ടാകുന്നത് പിന്നിലെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു കാരണമായി പറയുന്നത് അമിതവണ്ണം അഥവാ ഒബിസിറ്റി തന്നെയാണ്.. ഇന്നത്തെ തിരക്കേറിയ ജീവിതത്തിൽ ആളുകൾക്ക് ആ ഒരു കാര്യവും ചെയ്യാൻ തീരെ സമയമില്ല അതുകൊണ്ടുതന്നെ അവരുടെ ആരോഗ്യസ്ഥിതിയും.

വളരെ മോശമായി വരികയാണ്.. ഭക്ഷണരീതികളിൽ പലതരം മാറ്റങ്ങൾ വന്നു ഫാസ്റ്റ് ഫുഡ് ബേക്കറി സാധനങ്ങൾ ഒക്കെയാണ് കഴിക്കുന്നത് അതുപോലെ തന്നെ വ്യായാമക്കുറവ് നല്ലപോലെ ഉണ്ട്..

അതുപോലെതന്നെ ഇന്ന് അധ്വാനിക്കുന്ന ജോലികൾ വളരെയധികം കുറഞ്ഞു ആളുകൾ കൂടുതലും ഇരുന്ന ജോലി ചെയ്യുന്നവരാണ്.. അതുകൊണ്ടുതന്നെ പലർക്കും പലതരം ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളാണ് ഇന്ന് വന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്നത്.. തെറ്റായ ജീവിതശൈലികൾ പലതരം മാരകമായ രോഗങ്ങളെയും വരുത്തിവെക്കുന്നു.. കൂടുതൽ വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *