അച്ഛൻറെ ജോലി പറഞ്ഞു മകളെ കളിയാക്കിയ കൂട്ടുകാരികൾക്ക് അവൾ കൊടുത്ത മറുപടി കണ്ടോ..

അവർ എല്ലാവരും കൂടി അവളെ കളിയാക്കുകയായിരുന്നു അത് നിൻറെ അച്ഛനല്ലേ സ്റ്റാൻഡിൽ ഇരുന്നു പാടുന്നത് ഞാൻ ഇന്നും കൊടുത്തു അയാൾക്ക് ഒരു രണ്ടുരൂപ.. ഒരു ഗതിയും പരഗതിയും ഇല്ലാത്ത ആളുകളോട് അത്രയ്ക്കും പിശുക്ക് കാണിക്കാൻ ഞാൻ മനസാക്ഷി ഇല്ലാത്തവൾ അല്ലാട്ടോ.. മുന്നിലേക്ക് വീണു മുടികൾ എടുത്ത ചെവിയുടെ പുറകിലേക്ക് ആക്കി നിമ്മി അത് പറയുമ്പോൾ തൻറെ കൂട്ടുകാരികൾക്ക് ഇടയിൽ നിന്ന് മീര വല്ലാതെ ചൂളിപ്പോയിരുന്നു..

മീരയെ അപമാനിക്കാനായി നോക്കിയിരിക്കുകയാണ് നിമ്മി.. എന്നും അവളുടെ അച്ഛൻറെ പേരിലാണ് അവൾ കളിയാക്കാറുള്ളത്.. അവൾ എന്തെങ്കിലും പറയുമ്പോൾ അതിനെ എതിർത്ത് പറയണമെന്ന് മനസ്സ് വിചാരിക്കാറുണ്ടെങ്കിലും കൂടുതൽ സംയമനം പാലിച്ച് അവൾ ഇരുന്നു.. ഒന്ന് ആലോചിച്ചാൽ അവൾ പറഞ്ഞതിൽ എന്താണ് തെറ്റ് ഉള്ളത്.. ഒരായിരം തവണ ഞാൻ അച്ഛനോട് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട് അടുത്തുള്ള കവലകളിലും അതുപോലെ ബസ്റ്റോപ്പിലും ഒന്നും പോയിരുന്നു.

പാടി എന്നെ ദയവുചെയ്ത് നാണം കെടുത്തരുത് എന്ന്.. അപ്പോൾ അതെല്ലാം കേട്ടുകൊണ്ട് പുള്ളിക്കാരൻ പറയുന്ന ഒരു മറുപടിയുണ്ട് ചില സാഹിത്യകാരന്മാർ പറയുന്നതുപോലെ ആണ് സംഗീതത്തെ ചിലപ്പോൾ ചളിയിലേക്ക് താഴ്ത്തി വിടും അതല്ലെങ്കിൽ ആകാശത്തിലേക്ക്.. ആകാശത്തിലേക്ക് പറക്കുന്ന സംഗീതത്തെ കിട്ടുന്നവർ ഭാഗ്യവാന്മാർ തന്നെയാണ്.. അവർ ആരായാലും അവിടെ ആരാധിക്കപ്പെടുക തന്നെ ചെയ്യും..

ചെളിയിൽ നിന്ന് സംഗീതം കിട്ടുന്നവർ ഏറെയും കവലയിൽ ഇതുപോലെ ഇരുന്നു പാടും.. നിൻറെ അപ്പന് പണ്ട് പുഞ്ച വരമ്പിൽ നിന്ന് കളഞ്ഞു കിട്ടിയതാണ് ഈ മുതലിന്.. ചളിയിൽ ആയാലും ആകാശത്തിൽ ആയാലും സംഗീതം ഒരിക്കലും അന്നം മുടക്കില്ല എന്നാണ് ശാസ്ത്രം പറയുന്നത്.. ഈ അപ്പന്റെയും ഉറച്ച വിശ്വാസം അത് തന്നെയാണ്.. നിനക്ക് വിശ്വാസമില്ലെങ്കിൽ അടുപ്പിലേക്ക് പോയി നോക്കിയിട്ട് ഒന്നു കൂടി വിശ്വാസം വരും.. അടുപ്പിൽ ഇരുന്ന് തിളച്ചു പൊന്തുന്ന കഞ്ഞിയെ നോക്കുമ്പോൾ അപ്പൻ പറഞ്ഞതാണ് ശരിയെന്ന് എനിക്കും തോന്നാറുണ്ട്.. കൂടുതൽ വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *