ഡയബറ്റിസ് രോഗികൾ ദിവസവും രാവിലെ ഇത് കഴിച്ചാൽ ഷുഗർ കണ്ട്രോളിൽ കൊണ്ടുവരാം…

ഇന്ന് നമ്മൾ ഡിസ്കസ് ചെയ്യാൻ പോകുന്നത് മറ്റൊരു പ്രധാനപ്പെട്ട വിഷയത്തെക്കുറിച്ചാണ്.. പലപ്പോഴും നമ്മൾ വളരെ കോമൺ ആയി കണ്ടുവരുന്ന ഒരു കണ്ടീഷനാണ് ഡയബറ്റീസ് എന്ന് പറയുന്നത്.. ഈയൊരു ഡയബറ്റിസ് എന്താണ് എന്ന് ഉള്ളതിനെ കുറിച്ച് ഒട്ടുമിക്ക ജനങ്ങൾക്കും അറിയാവുന്ന കാര്യമാണ്.. അപ്പോൾ ഇന്ന് നമുക്ക് ഈ വീഡിയോയിലൂടെ ഡയബറ്റിസ് രോഗവും അതുമൂലം ഉണ്ടാകുന്ന പ്രധാനപ്പെട്ട കോംപ്ലിക്കേഷൻസിനെ കുറിച്ചും മനസ്സിലാക്കാം..

അപ്പോൾ നമ്മൾ ആദ്യം ചർച്ച ചെയ്യാൻ പോകുന്നത് പ്രഗ്നൻസി ടൈമിൽ ഉണ്ടാവുന്ന ഒരു ഡയബറ്റീഷനെ കുറിച്ചാണ്.. ഇവിടെ ഞാൻ ഷെയർ ചെയ്യാൻ പോകുന്നത് കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഉണ്ടായ ഒരു അനുഭവത്തെക്കുറിച്ചാണ്.. കഴിഞ്ഞദിവസം എൻറെ ഒരു ക്ലോസ് ഫ്രണ്ട് ഇടയ്ക്ക് എന്നെ കാണാൻ വേണ്ടി വന്നിരുന്നു.. അവൾക്ക് അവളുടെ പ്രഗ്നൻസി ടൈമിൽ ഡയബറ്റിസ് എന്നുള്ള ഒരു പ്രശ്നമുണ്ടായിരുന്നു.. പൊതുവേ ഇത്തരത്തിൽ സ്ത്രീകളിൽ പ്രെഗ്നൻസി ടൈമിൽ ഒരു ഡയബറ്റിക് കണ്ടീഷൻ വരാറുണ്ട്..

അതുപോലെതന്നെയാണ് അവൾക്ക് വന്നത് പക്ഷേ അത് വന്നു കഴിഞ്ഞാൽ പ്രഗ്നൻസി കഴിയുന്നതോടുകൂടി അതും മാറാറാണ് പതിവ്.. അത് കഴിഞ്ഞ് അവൾ പിന്നീട് ഡയബറ്റീസ് പരിശോധിച്ചിട്ടേയില്ല.. പക്ഷേ ഈ ഇടയ്ക്ക് എന്നെ കാണാൻ വേണ്ടി വന്നത് ഈ ഒരു പ്രശ്നം പറയാൻ വേണ്ടിയല്ല മറിച്ച് അവളുടെ സ്കിന്നിൽ ഒക്കെ ചുവന്ന തടിച്ച ചെറിയ ചെറിയ പാടുകൾ വരുന്നു.. അത് മൂലം വളരെയധികം ചൊറിച്ചിലും അസ്വസ്ഥതകളും ഒക്കെ ഉണ്ടാകുന്നു.

. അപ്പോൾ നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ മടക്ക് ഭാഗങ്ങളിൽ ഒക്കെ അവൾക്ക് ഇത്തരത്തിലുള്ള ഒരു ബുദ്ധിമുട്ട് വരുന്നുണ്ട് അപ്പോൾ ഇതിന് എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടത് എന്ന് ചോദിച്ചിട്ടായിരുന്നു എൻറെ അടുത്തേക്ക് വന്നത്.. അപ്പോൾ അവളുടെ ഹിസ്റ്ററി മുഴുവൻ പരിശോധിച്ചപ്പോൾ പ്രഗ്നൻസി ടൈമിൽ ഇത്തരത്തിൽ ഡയബറ്റിസ് ഉണ്ടായിരുന്നു എന്നുള്ളത് മനസ്സിലായി.. അപ്പോൾ ഞാൻ ചോദിച്ചു പരിശോധിച്ചിട്ട് എത്രയായി എന്നുള്ളത്.. കൂടുതൽ വിശദമായ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *