നിങ്ങൾക്ക് വൃക്കരോഗ സാധ്യതകൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ ശരീരത്തിൽ കണ്ടുവരുന്ന പ്രധാന ലക്ഷണങ്ങൾ..

ഇന്ന് നമ്മൾ ഡിസ്കസ് ചെയ്യാൻ പോകുന്നത് മറ്റൊരു പ്രധാനപ്പെട്ട വിഷയത്തെക്കുറിച്ചാണ്.. ഒട്ടുമിക്ക വൃക്ക രോഗികൾക്കും രോഗലക്ഷണങ്ങൾ ഒന്നും തന്നെ ഉണ്ടാകാറില്ല.. രോഗം വളരെയധികം മൂർച്ഛിച്ച് വൃക്കയുടെ പ്രവർത്തനം തകരാറിലാകുമ്പോൾ മാത്രമേ നമുക്ക് ക്ഷീണം അതുപോലെതന്നെ ശരീരത്ത് ഉണ്ടാകുന്ന നീർക്കെട്ട് ഛർദി പോലുള്ള ലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ടാവുകയുള്ളൂ പക്ഷേ രക്ത പരിശോധനയിലൂടെയും മൂത്രത്തിന്റെ പരിശോധനയിലൂടെയും വൃക്ക രോഗങ്ങൾ.

നമുക്ക് തുടക്കത്തിൽ തന്നെ കണ്ടെത്താൻ സാധിക്കുന്നതാണ്.. ഇവയെല്ലാം നമ്മൾ തുടക്കത്തിൽ തന്നെ കണ്ടെത്തി അതിനു വേണ്ട മുൻകരുതലുകളെല്ലാം എടുക്കാൻ കഴിഞ്ഞാൽ വൃക്കയുടെ പ്രവർത്തനം നിലച്ച ക്രിയാറ്റിൻ ലെവൽ കൂടി ഡയാലിസിസ് ചെയ്യുകയും പിന്നീട് വൃക്ക മാറ്റി വയ്ക്കുകയും വേണ്ടിവരുന്ന ഉസ്താദ് രോഗം കണ്ടുപിടിക്കേണ്ടി വരുന്ന അവസ്ഥ ഉണ്ടാവില്ല.. ഇന്നത്തെ ഡയഗ്നോസിസ് മാർഗ്ഗങ്ങൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്തി.

വൃക്ക രോഗത്തിന്റെ സാധ്യത നമുക്ക് ഉണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്നുള്ളത് നമ്മൾ എല്ലാവരും തന്നെ മനസ്സിലാക്കിയിരിക്കണം.. പിന്നീട് ഈ രോഗങ്ങൾ നമുക്ക് നേരത്തെ തന്നെ കണ്ടെത്താനായി എന്ത് ടെസ്റ്റുകൾ ആണ് ചെയ്യേണ്ടത് എന്ന് ചോദിച്ചാൽ പ്രധാനമായും നമ്മുടെ കിഡ്നിയാണ് മൂത്രം ഉണ്ടാക്കുന്നത്.. അതുകൊണ്ടുതന്നെ മൂത്രം പരിശോധിക്കുക എന്നുള്ളത് തന്നെയാണ് ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു ഘടകം.. നമ്മളെ സാധാരണ യൂറിൻ ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നത്.

മൂത്ര സംബന്ധമായ വല്ല വേദന അല്ലെങ്കിൽ മറ്റു പല ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഉണ്ടാകുമ്പോൾ ആയിരിക്കും.. മെഡിക്കൽ പരമായ പല കാര്യങ്ങളും കണ്ടെത്താൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരു ടെസ്റ്റ് തന്നെയാണ് യൂറിൻ ടെസ്റ്റ് എന്ന് പറയുന്നത്.. അതായത് പ്രധാനമായിട്ടും മൂത്രം പരിശോധിക്കുമ്പോൾ ഡയബറ്റിസ് കണ്ടീഷൻ വരാൻ ചാൻസ് ഉണ്ടോ എന്ന് നോക്കും അതുപോലെ തന്നെ മഞ്ഞപ്പിത്തം രോഗ സാധ്യത ഉണ്ടോ എന്ന് നോക്കാനും ഇത് ഉപകരിക്കാം.. കൂടുതൽ വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *