ഉറക്കക്കുറവ് എന്ന പ്രശ്നം ഉള്ളവരാണ് നിങ്ങൾ എങ്കിൽ ഈ ഒരു ഇൻഫർമേഷൻ തീർച്ചയായും അറിയാതെ പോകരുത്..

ഇന്ന് നമ്മുടെ ഡിസ്കസ് ചെയ്യാൻ പോകുന്നത് മറ്റൊരു പ്രധാനപ്പെട്ട വിഷയത്തെക്കുറിച്ച് ആണ്.. അതായത് ഉറക്കം എന്ന വിഷയത്തെക്കുറിച്ചാണ് സംസാരിക്കാൻ പോകുന്നത്.. എല്ലാവർക്കും പൊതുവേ ഇഷ്ടമുള്ള ഒരു കാര്യമാണ് സുഖമായി ഉറങ്ങുക എന്നുള്ളത്.. അപ്പോൾ നമുക്കുണ്ടാകുന്ന ഉറക്കക്കുറവ് പലതരത്തിലുള്ള അസുഖങ്ങൾക്ക് കാരണമാകാറുണ്ട്.. ഉദാഹരണമായി ഇപ്പോൾ നമ്മൾ രാത്രിയിൽ നേരെ ഉറങ്ങിയിട്ടില്ല എങ്കിൽ ചിലപ്പോൾ നമ്മൾ വണ്ടിയോടിക്കുമ്പോൾ അത് കൂടുതൽ ശ്രദ്ധിക്കാൻ കഴിയില്ല.. അതുകൊണ്ടുതന്നെ പലതരം ആക്സിഡൻറ് വരെ സംഭവിക്കാം.. അതുപോലെതന്നെ നമ്മൾ ആവശ്യത്തിന് ഉറങ്ങിയിട്ടില്ല എങ്കിൽ ഉന്മേഷം എന്നുള്ള ഒരു അവസ്ഥ ഉണ്ടാവില്ല അതുമൂലം ജോലി ചെയ്യാൻ പോലും സാധിക്കാറില്ല..

അതുപോലെ എവിടെപ്പോയിരുന്നാലും ഉറക്കം തൂങ്ങുന്ന ഒരു അവസ്ഥ വരാം.. അതുപോലെ നമ്മുടെ ഉറക്കം പ്രോപ്പർ ആയിട്ടില്ല എങ്കിൽ പ്രഷർ ഷുഗർ തുടങ്ങിയ ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങൾ വരാനും സ്ട്രോക്ക് അതുപോലെ അറ്റാക്ക് തുടങ്ങിയവ വരാനും സാധ്യതയുണ്ട്.. അതുപോലെ ഡിമെൻഷ്യ അല്ലെങ്കിൽ അൽഷിമേഴ്സ് തുടങ്ങിയ അസുഖങ്ങളും ഉള്ള ആളുകൾക്ക് ശരിക്കും പറഞ്ഞാൽ ഉറക്കം എന്നുള്ളത് വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു ഘടകം തന്നെയാണ്..

ഉറക്കത്തിലാണ് നമ്മുടെ ബ്രയിനിലെ ക്ലിൻ ഫാസ്റ്റിക് സിസ്റ്റം എന്ന് പറയുന്ന ഒരു സിസ്റ്റം ഉണ്ട്.. ആ ഒരു സിസ്റ്റമാണ് നമ്മുടെ ബ്രെയിനിലെ അഴുക്കുകൾ എല്ലാം എടുത്ത് ഉറക്കത്തിൻറെ സമയത്ത് മാത്രം ഇത് ആക്ടീവായി ഇരിക്കുകയുള്ളൂ.. നല്ല ഉറക്കം ലഭിക്കുന്ന സമയത്ത് മാത്രമാണ് ഇത്തരം അഴുക്കുകൾ എല്ലാം ശരീരം ക്ലീൻ ചെയ്തു കളയുന്നത്.. അതായത് നമ്മുടെ ക്ലീനിങ് പ്രോസസ് അതുപോലെ തന്നെ നമ്മുടെ പഠിത്തം കറക്റ്റ് ആക്കുക അതായത് മെമ്മറി എല്ലാം ശരിയാവുന്നത് നമ്മുടെ ഉറക്കത്തിൻറെ സമയത്താണ്..

അപ്പോൾ ആവശ്യത്തിന് നമുക്ക് ഉറക്കം ലഭിക്കുന്നില്ല എന്നുള്ളത് വളരെയധികം പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു കാര്യമാണ്.. അപ്പോൾ ഇന്നത്തെ ഒരു സാഹചര്യത്തിൽ ഉറക്കം കറക്റ്റ് ചെയ്യാൻ വേണ്ടിയിട്ട് നമുക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ചില ടിപ്സുകളെ കുറിച്ചാണ് ഇന്ന് നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്.. ഒന്നാമത്തേത് സ്ലീപ് ഹൈജീൻ എന്നാണ് ഇതിന് മൊത്തത്തിൽ പറയുന്നത്.. ഉറക്കം വന്നില്ലെങ്കിൽ വേഗം ഉറക്കഗുളിക കഴിച്ചു എന്നു പറയുന്നത് ശരിയല്ല.. ഉറക്കം ഗുളിക എല്ലാം തന്നെ അടിക്റ്റീവ് പ്രോപ്പർട്ടീസ് ഉള്ളതാണ്.. കൂടുതൽ വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *