മക്കളെ ഒരുപാട് സ്നേഹിച്ചു അവർക്കുവേണ്ടി തന്റെ ജീവിതം തന്നെ മാറ്റിവെച്ചും ജീവിച്ച ഈ അമ്മയ്ക്ക് അവസാനം വന്ന ഗതി കണ്ടോ…

ഇളയ മകൻ കൂടി തറവാട്ടിൽ നിന്ന് ടൗണിലേക്ക് വീട് വെച്ച് മാറിയപ്പോഴാണ് ലക്ഷ്മിക്ക് ഒറ്റപ്പെടൽ എന്നതിൻറെ വേദന അനുഭവിച്ചറിയാൻ തുടങ്ങിയത്.. അവർക്ക് രണ്ടാണും ഒരു പെണ്ണുമായി അങ്ങനെ മൂന്നു മക്കളാണ്.. മകളെ വിവാഹം കഴിച്ച് അയച്ചു എങ്കിലും തൻറെ രണ്ടാൺമക്കളും തന്നോടൊപ്പം തറവാട്ടിൽ എന്നും ഉണ്ടാകും എന്നായിരുന്നു അവരുടെ വിശ്വാസം.. ഒരു ദിവസം ഇളയ മകൻ വന്ന് തനിക്ക് ഒരു പെൺകുട്ടിയെ ഇഷ്ടമാണ് എന്നും എത്രയും വേഗം അവളെ വിവാഹം കഴിക്കണമെന്ന് നിർബന്ധം പിടിച്ചപ്പോഴാണ് ലക്ഷ്മി മൂത്ത മകൻറെ കൂടി വിവാഹം നടത്താമെന്ന് തീരുമാനിച്ചത്.. വലിയ തറവാട് ആയതുകൊണ്ട് തന്നെ രണ്ടു മക്കൾക്കും അവരുടെ ഭാര്യമാർക്കും ഒരുമിച്ച് താമസിക്കാൻ യാതൊരു അസൗകര്യങ്ങളും ഉണ്ടാകില്ല എന്ന് ആയിരുന്നു ലക്ഷ്മിയുടെ കണക്കുകൂട്ടൽ പക്ഷേ പുതുമോടി യൊക്കെ കഴിഞ്ഞതോടെ നിറയെ പൊന്നും പണവുമായി കയറി വന്ന മൂത്തമകന്റെ ഭാര്യയ്ക്ക് ഒന്നും കൊണ്ടുവരാതെ വീട്ടിലേക്ക് കയറി വന്ന അനിയൻറെ ഭാര്യ യും ആയി പൊരുത്തപ്പെട്ട് പോകാൻ കഴിഞ്ഞില്ല..

അവർ തമ്മിലുള്ള ഉരസലുകൾക്ക് വീര്യം കൂടിക്കൂടി വന്നപ്പോൾ സഹോദരങ്ങൾ തമ്മിൽ ഒരിക്കലും ശത്രുക്കൾ ആകരുത് എന്നുകരുതിയാണ് തറവാട് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന 30 സെന്റ് മൂന്നായി ബാധിച്ചിട്ട് അതിൽ ഒരുഭാഗത്ത് വീട് വെച്ച് മൂത്ത മകനെയും ഭാര്യയെയും ലക്ഷ്മി മാറി താമസിപ്പിച്ചത്.. അപ്പോഴും തന്റെ ഇടതും വലതുമായി രണ്ടു മക്കൾ ഉണ്ടാകുമല്ലോ എന്നായിരുന്നു അവരുടെ ഏക ആശ്വാസം.. പക്ഷേ ആ ആശ്വാസവും അധികനാൾ നീണ്ടുനിന്നില്ല.. നഗരത്തിൽ ജനിച്ചു വളർന്ന മരുമകൾക്ക് ആ ഗ്രാമത്തിന്റെ അന്തരീക്ഷം വല്ലാതെ ശ്വാസം മുട്ടുന്നുണ്ടായിരുന്നു..

അതിൻറെ അസ്വസ്ഥതകൾ തൻറെ ഭർത്താവിനോട് പലപ്രാവശ്യം പറഞ്ഞിരുന്നു.. വീട്ടിൽ അമ്മയ്ക്ക് കൂട്ടായി അനുജൻ ഉണ്ടല്ലോ എന്ന കാരണം പറഞ്ഞു ഭാര്യയുടെ പേരിൽ അവളുടെ അച്ഛൻ വാങ്ങിച്ചു കൊടുത്ത ഫ്ലാറ്റിലേക്ക് മൂത്ത മകനും മരുമകളും കൂടി മാറിയത്.. പോയവരൊക്കെ പോട്ടെ അമ്മേ അമ്മ എന്തിനാണ് ഇതൊക്കെ ഓർത്ത് വിഷമിക്കുന്നത്.. അമ്മയുടെ കൂടെ എന്നും ഞാനും എൻറെ കുടുംബവും ഒപ്പം ഉണ്ടാകില്ലേ.. തൻറെ സങ്കടം ഇളയ മകനും മനസ്സിലായതും തന്നെ ഒരിക്കലും വിട്ട് പോകില്ല എന്ന് ഉറപ്പു പറഞ്ഞതും ലക്ഷ്മിയെ കൂടുതൽ സന്തോഷിപ്പിച്ചു.. പക്ഷേ കുറെ നാളുകൾക്കു ശേഷം ഇളയ മകൾക്ക് സെക്രട്ടറിയേറ്റിൽ ജോലി കിട്ടിയപ്പോൾ ഇളയ മകൻ അമ്മയെ സമീപിച്ചു.. കൂടുതൽ വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *