ട്രെയിനിൽ നിന്നും വീണ പെൺകുട്ടിയെ രക്ഷിക്കാൻ പോയ യുവാവിന് സംഭവിച്ചത്..

എന്തിനാണ് മോളെ നീ ഇനിയും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.. അമ്മയുടെ ആ ചോദ്യം കേട്ട് കേൾക്കാത്ത ഭാവത്തിൽ അവൾ മുൻപിൽ ഇരുന്ന ആ ചായ എടുത്ത് കുടിച്ചു.. അമ്മയ്ക്ക് നിൻറെ ഈ കഷ്ടപ്പാടുകൾ കാണാൻ വയ്യ.. എൻറെ അമ്മേ രാവിലെ തന്നെ ഓരോന്ന് പറഞ്ഞ് എന്റെ മൂട് കളയല്ലേ.. ഞാൻ വല്ലതും കഴിച്ചിട്ട് പൊയ്ക്കോട്ടെ.. ഇവളോട് ഒരു കാര്യവും പറഞ്ഞിട്ട് കാര്യമില്ല എന്ന മട്ടിൽ തല വെട്ടിച്ചുകൊണ്ട് മീനാക്ഷി അമ്മ മൃദുലയുടെ പാത്രത്തിൽ ഒരു ഇഡലി കൂടി വച്ചുകൊടുത്തു.. വേണ്ട അമ്മ എനിക്ക് മതി.. ഇനിയും വൈകിയാൽ ബസ് മിസ്സാകും.. അവൾ വേഗം കഴിച്ചിട്ട് വീട്ടിലെ തിണ്ണയിലേക്ക് നടന്നു.. അമ്മയാണെങ്കിൽ മകളെ നോക്കി നെടുവീർപ്പിട്ടു.. പുറത്തേക്കിറങ്ങി യാത്ര ചോദിച്ച് പോകുന്ന മകളെ അവർ ആവലാതിയോട് കൂടി നോക്കി നിന്നു.. ഞാൻ ചോദിച്ചതിന് നീ മറുപടി തന്നില്ല.. ഇനിയും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടോ എൻറെ മോൾ.. പ്രതീക്ഷിക്കാതെ പിന്നെ..

അങ്ങനെ വെറുതെ നഷ്ടപ്പെടുത്തി കളയാൻ പറ്റുമോ.. അങ്ങനെ ഉപേക്ഷിച്ച് കളയാൻ പറ്റുമോ എൻറെ അമ്മേ.. അതും പറഞ്ഞ് അമ്മയുടെ മുഖത്തേക്ക് നോക്കാതെ അവൾ വേഗം പടിയിറങ്ങിപ്പോയി.. പടിയിറങ്ങിയ റോഡിലേക്ക് കടക്കുമ്പോൾ അവളുടെ കണ്ണുകൾ ഒരു നിമിഷം തെക്കേ പടിയിലേക്ക് പോയി.. അവിടെ അസ്ഥിതി തറയിൽ വിശ്രമം കൊള്ളുന്ന അച്ഛൻറെ ആത്മാവിനോട് ഒരു നിമിഷം മൗനമായി യാത്ര ചോദിച്ചു അവൾ.. തൻറെ കണ്ണുകൾ ഈറൻ അണിഞ്ഞത് ആരും കാണാതിരിക്കാൻ താഴ്ത്തിക്കൊണ്ട് ബസ്റ്റോപ്പിനെ ലക്ഷ്യമാക്കി നടന്നു.. ബസ്റ്റോപ്പിൽ എത്തിയതും കേരള എക്സ്പ്രസ് അവളുടെ മുന്നിലൂടെ കടന്നുപോയി.. ട്രെയിൻ കാണുന്നത് തന്നെ ഇപ്പോൾ പേടിയാണ്.. മനുഷ്യന്റെ ജീവൻ അപഹരിക്കാൻ വേണ്ടി മാത്രം കൂകിവിളിച്ച് വരുന്നതുപോലെ.. ഹൃദയം നുറുങ്ങുന്ന വേദന.. മൃദുല മെല്ലെ ട്രെയിൻ പോയ ഭാഗത്തേക്ക് നോക്കി.. അവളുടെ മനസ്സിലേക്ക് അച്ഛൻറെ മുഖം കടന്നുവന്നു.. അച്ഛൻ എന്നാൽ മൃദുലക്ക് ജീവനായിരുന്നു.. അവളുടെ മനസ്സിലേക്ക് പഴയകാല ഓർമ്മകൾ കടന്നുവന്നു..

പത്തൊമ്പതാം വയസ്സിൽ ഒട്ടും പ്രതീക്ഷിക്കാതെയാണ് ജോലി കിട്ടിയത്.. ഡിഗ്രി എക്സാം കഴിഞ്ഞ് വെറും ഒരു മാസം മാത്രമേ ആയിട്ടുള്ളൂ.. ഈ ചെറിയ കുട്ടിയെ നിങ്ങൾ ദൂരേക്ക് പറഞ്ഞുവിടുകയാണോ എന്ന് അമ്മ വളരെ ദേഷ്യത്തോടെയാണ് അന്ന് ചോദിച്ചത്.. ചെറിയ കുട്ടിയോ ഞാനോ.. ഞാൻ അച്ഛനെ നോക്കി ചിരിച്ചു അച്ഛൻ എന്നെയും.. ഈ അച്ഛമ്മയുടെ ഒരു കാര്യം.. ദൂരെ ഒരു കമ്പനിയിൽ ഫ്രണ്ട് ഓഫീസിലാണ് ജോലി.. സ്റ്റാഫിനെ താമസിക്കാൻ വേണ്ടി അവിടെ ഹോസ്റ്റൽ ഒക്കെയുണ്ട്.. അതും മൈക്കിൾ സാറും ആനി അമ്മയും നോക്കുന്ന കമ്പനിയാണ്.. ഇതിൽ എന്താണ് പേടിക്കാനുള്ളത്.. അച്ഛൻ ജോലിക്ക് പോകുന്ന സ്ഥലത്തെ മൂത്ത മോനും മരുമകളുമാണ്.. കഴിഞ്ഞ ക്രിസ്മസിന് വന്നപ്പോൾ മൃതുലയെ കണ്ടതാണ്.. കൂടുതൽ വിശദമായ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *