ഗ്യാസ്ട്രിക് അൾസർ ഉള്ള രോഗികളിൽ പ്രധാനമായും കണ്ടുവരുന്ന ലക്ഷണങ്ങൾ എന്തെല്ലാം….

ഇന്ന് നമ്മൾ ചർച്ച ചെയ്യാൻ പോകുന്നത് ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട വിഷയത്തെക്കുറിച്ച് ആണ്.. ഇന്ന് മിക്ക ആളുകളിലും നമ്മൾ കണ്ടുവരുന്ന ക്ലിനിക്കൽ പരിശോധനയ്ക്കായി വരുന്ന മിക്ക രോഗികളിലും കണ്ടുവരുന്ന ഒരു കണ്ടീഷനാണ് ഗ്യാസ്ട്രിക് അൾസർ അഥവാ വയറിൽ ഉണ്ടാകുന്ന പുണ്ണ് എന്നൊക്കെ പറയുന്നത്.. നമുക്കറിയാം ഇത് വളരെ വേദനാജനകമായ ഒരു അസുഖമാണ് ഈ അൾസർ എന്ന് പറയുന്നത്.. നമുക്ക് നമ്മുടെ വായിൽ ഒരു പുണ്ണ് വന്നാൽ അറിയാം അത് നമുക്ക് എത്രത്തോളം ബുദ്ധിമുട്ടു ഉണ്ടാക്കുന്നുണ്ട് എന്ന്.. അതായത് ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ ഉണ്ടാകുന്ന ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ.. അതുപോലെ വയറിൽ എരിച്ചൽ പുകച്ചിൽ തുടങ്ങിയ നിരവധി ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഇത്തരം ഒരു കണ്ടീഷനിൽ നമ്മൾ അനുഭവിക്കാറുണ്ട്.. അപ്പോൾ ഇത്തരം പുണ്ണുകൾ ധാരാളമായി നമ്മുടെ വയറിനകത്ത് അല്ലെങ്കിൽ ആമാശയത്തിനകത്ത് വന്നാലുള്ള ഒരു അവസ്ഥ നിങ്ങൾ ആലോചിച്ചുനോക്കൂ..

അത്തരം രോഗികൾ വളരെയധികം ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ അനുഭവിച്ചു കൊണ്ടാണ് പരിശോധനയ്ക്ക് വരാറുള്ളത്.. അപ്പോൾ അത്ര ആളുകൾക്ക് വളരെയധികം ഉപകാരപ്പെടുന്ന ഒരു വീഡിയോ കൂടിയാണിത്.. അപ്പോൾ എന്താണ് ഈ വയറിലെ അൾസർ എന്നതുകൊണ്ട് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്.. നമുക്കറിയാം നമ്മുടെ കയ്യിലോ അല്ലെങ്കിൽ കാലിലോ ഒരു മുറിവ് ഉണ്ടായിക്കഴിഞ്ഞാൽ നമുക്ക് ആ ഭാഗം കൊണ്ട് പിന്നീട് ഒരു കാര്യം പോലും ചെയ്യാൻ പറ്റാത്ത അവസ്ഥ ഉണ്ടാകും.. അതായത് ശക്തമായ പുകച്ചിൽ ഉണ്ടാവും അതുപോലെ നീറ്റൽ ഉണ്ടാവും.. അവിടെ വെള്ളം അല്ലെങ്കിൽ മറ്റെന്തെങ്കിലും പദാർത്ഥങ്ങൾ തട്ടിയാൽ പോലും നീറ്റലും അതുപോലെ പുകച്ചിലൊക്കെ അനുഭവപ്പെടാറുണ്ട്.. അപ്പോൾ ഇത്തരം ഒരു അവസ്ഥ തന്നെയാണ് നമ്മുടെ ആമാശയത്തിന് അകത്തും നടക്കുന്നത്..

നമ്മുടെ ആമാശയത്തിനകത്ത് ധാരാളം ലയേഴ്സ് അല്ലെങ്കിൽ ഭിത്തികളുണ്ട്.. അത് നോർമൽ ആയിട്ട് നമ്മുടെ ആമാശയത്തിന് പ്രൊട്ടക്ട് ചെയ്യുന്ന വ്യക്തികളാണ്.. അതുപോലെ ദഹനത്തിന് വേണ്ടി സഹായിക്കുന്ന ആസിഡ് നമ്മുടെ ആമാശയത്തിനകത്ത് ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്.. അപ്പോൾ ഈ ആമാശയത്തിന് അകത്തുള്ള ആസിഡ് ൻറ് പ്രൊഡക്ഷൻ കൂടിക്കഴിഞ്ഞാൽ അവിടെയുള്ള വ്യക്തികൾക്ക് വിള്ളലുകൾ വരുകയും അവിടെ മുറിവുകളായി അല്ലെങ്കിൽ വ്രണമായി രൂപപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരു അവസ്ഥയാണ് വയറിൽ ഉണ്ടാകുന്ന പുണ്ണ് അല്ലെങ്കിൽ വയറിലുണ്ടാകുന്ന അൾസർ എന്ന് പറയുന്നത്.. ഇത് തികച്ചും വേദനാജനകമായ ഒരു കണ്ടീഷൻ ആണ്.. കൂടുതൽ വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക…..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *