അമ്മ തെറ്റായ ജോലിയാണ് ചെയ്യുന്നതെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിച്ച മകൾ.. എന്നാൽ പിന്നീട് സംഭവിച്ചത്…

അമ്മ എന്നെ കാണുവാനായി ഇനി ഇവിടേക്ക് വരരുത്.. എനിക്ക് അത് ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള ഒരു കാര്യമാണ്.. നിങ്ങൾ എന്തൊരു വൃത്തികെട്ട സ്ത്രീയാണ്.. കണ്ണുനീര് തുടച്ചുകൊണ്ട് അവൾ അത് പറഞ്ഞു.. പാവം എൻറെ കുട്ടി… പെട്ടെന്ന് കണ്ണ് നിറഞ്ഞു വെങ്കിലും ഞാനൊന്നും പറഞ്ഞില്ല.. എന്നെപ്പോലെ ഒരു അമ്മ ഈ ലോകത്തിൽ വേറെ ഉണ്ടാവില്ല.. ഭാഗ്യം കെട്ടവൾ.. മകളോട് കള്ളം പറയേണ്ടി വന്നത്.. മകൾ മൂന്നാം ക്ലാസിൽ പഠിക്കുമ്പോഴാണ് അദ്ദേഹം ദൈവസന്നിധിയിലേക്ക് പോയത്.. ഉണ്ടായിട്ടും വലിയ പ്രയോജനം ഒന്നും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല.. എന്നും തല്ലും ബഹളവും മാത്രമായിരുന്നു.. ആണൊരുത്തനെ വിശ്വസിച്ച കൂടെ ഇറങ്ങിപ്പോന്നു.. വീട്ടുകാർ മുഴുവൻ എനിക്ക് എതിരായി.. കൂടെ താമസിക്കുവാൻ ഒരു കൂര പോലും അയാൾക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നില്ല.. അയാളിൽ ഞാൻ എന്താണ് കണ്ടത്…

ആ ചോദ്യത്തിനുള്ള ഉത്തരം ഇന്നും എനിക്കറിയില്ല.. പ്രായത്തിന്റെ അവിവേകം അല്ലാതെ എന്തു പറയാൻ.. അയാളുടെ കൈയും പിടിച്ച് ഇറങ്ങുമ്പോൾ പുറകിൽ നിന്നും അമ്മ പ്രാകിയത് ഓർമ്മയുണ്ട്.. നീ ഇതിനെല്ലാം അനുഭവിക്കും.. ഒരുകാലത്തും നീ ഗതി പിടിക്കില്ല അമ്മയുടെ ആ വാക്കുകൾ അതുപോലെ തന്നെ ഫലിച്ചു.. ഞങ്ങൾ രണ്ടു മക്കളായിരുന്നു.. ഞങ്ങൾ രണ്ടുപേരെയും ഒരുപോലെ അമ്മയും അച്ഛനും സ്നേഹിച്ചു വളർത്തി.. പത്താം ക്ലാസിൽ പഠിക്കുമ്പോഴാണ് അയൽപക്കത്തിലെ വീട്ടിൽ വാർക്ക പണിക്ക് വന്ന അയാളെ ഞാൻ പ്രണയിച്ചത്.. എന്നെ പഠിപ്പിച്ചത് നല്ല നിലയിൽ ആക്കുവാൻ ആഗ്രഹിച്ച എൻറെ മാതാപിതാക്കളുടെ വാക്കുകൾ വികാരത്തിൻറെ മുനമ്പിൽ നിൽക്കുന്ന എൻറെ തലയിൽ അത് കേട്ടില്ല.. പത്താം ക്ലാസ് കഴിഞ്ഞതും ഞാൻ അയാളുടെ കൂടെ ഇറങ്ങി.. പിന്നെ ഞാൻ ജീവിതം പഠിച്ചു തുടങ്ങി.. .ആദ്യത്തെ ആവേശം തീർന്നതും ഞാൻ അയാൾക്ക് ഒരു ഭാരമായി..

കുടിയും ചിട്ടുകളെയും മാത്രമായി അയാളുടെ ജീവിതം.. അയാൾ എടുത്ത് അണിഞ്ഞിരുന്ന മാന്യതയുടെ കുപ്പായം അവിടെ അഴിഞ്ഞുവീണു.. എൻറെ പതിനെട്ടാമത്തെ വയസ്സിൽ പ്രസവിച്ചു.. അല്ലറ ചില്ലറ വീട്ടുപണികൾ എല്ലാം ചെയ്തു ഞാൻ ഓരോ ദിവസത്തേക്ക് ഉള്ള ഭക്ഷണം കണ്ടെത്തി.. അയാൾ മരിച്ചതോടുകൂടി വാടകവീട്ടിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങേണ്ടി വന്നു.. സ്വന്തം വീട്ടിൽ ചെന്നപ്പോൾ ഇരുകൈയും നീട്ടി അവർ സ്വീകരിച്ചു.. പക്ഷേ അവിടെ ഒരു ഭാരമായി നിൽക്കാൻ എനിക്ക് വയ്യ.. അനിയത്തിയുടെ പഠിപ്പ് കഴിഞ്ഞു.. അവൾക്ക് ഇപ്പോൾ നല്ല നല്ല ആലോചനകൾ വരുന്നുണ്ട്.. വിധവയായ ഞാൻ അതിന് ഒരു തടസ്സമാണ് എന്ന് മനസ്സിലാക്കിയപ്പോൾ അവിടെ നിന്നും ഇറങ്ങി.. അപ്പോഴാണ് അയൽപക്കത്തിലെ ചേച്ചി പ്രസവ ശുശ്രൂഷയ്ക്ക് നിൽക്കുന്ന ഒരു ജോലിയെക്കുറിച്ച് പറഞ്ഞത്.. കൂടുതൽ വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *