ഒരു ദുഷ്ടന്റെ കയ്യിൽ നിന്നും കുഞ്ഞിനെ രക്ഷിക്കാനായി അവൾക്ക് അത് ചെയ്യേണ്ടി വന്നു.. എന്നാല് പിന്നീട് നടന്നത്..

സീതാലക്ഷ്മിക്ക് കിടന്നിട്ട് ഉറക്കം വന്നില്ല.. നാളെയാണ് തൻറെ ശിക്ഷയുടെ കാലാവധി തീരുന്ന ദിവസം.. 9 വർഷമായി ഇവിടെ ഈ ജയിലിൽ.. ഇത്രയും വർഷമായിട്ട് അച്ഛനുമമ്മയും സ്വന്തം കൂടെപ്പിറപ്പുകളും ഒരിക്കൽപോലും എന്നെ കാണാൻ വന്നില്ല.. ഞാൻ ഇവിടെ വന്ന് ഒരു വർഷം കഴിഞ്ഞപ്പോൾ ദേവേട്ടൻ എന്നെ കാണാൻ വന്നു.. ഒരുപാട് സന്തോഷം തോന്നി.. ആരും വന്നില്ലെങ്കിലും എന്നെ കാണാൻ ദേവേട്ടൻ വന്നില്ലേ.. പക്ഷേ വന്ന കാര്യം അറിഞ്ഞപ്പോൾ അതിലേറെ സങ്കടവും തോന്നി.. നെഞ്ച് പൊടിയുന്ന വേദനയോടെ ഞാൻ കേട്ടു എൻറെ സ്വന്തം അനുജത്തിയായ ഉണ്ണിമായയുടെ കഴുത്തിൽ ദേവേട്ടൻ താലി കിട്ടുന്ന കാര്യം പറയാനാണ് വന്നത്.. സീതയെ മറക്കാൻ ഈ ജന്മം എന്നെക്കൊണ്ട് കഴിയില്ല.. പക്ഷേ അമ്മയുടെ സങ്കടത്തിനു മുന്നിൽ എനിക്ക് പിടിച്ചുനിൽക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.. രണ്ടുമൂന്നു വർഷമായില്ലേ അമ്മയുടെ സങ്കടം കേൾക്കാൻ തുടങ്ങിയിട്ട്.. സീതയ്ക്ക് 18 വയസ്സ് പൂർത്തിയായപ്പോൾ ആണ് അമ്മ പറഞ്ഞത് അനുസരിച്ച് കല്യാണം കഴിച്ചിരുന്നുവെങ്കിൽ ജീവിതം ഇങ്ങനെയൊന്നും ആകുമായിരുന്നില്ല..

സീതയുടെ സ്ഥാനത്ത് മറ്റൊരു പെൺകുട്ടിയെ കാണാൻ എന്നെക്കൊണ്ട് കഴിയില്ല.. അമ്മയുടെ കണ്ണീര് കണ്ടപ്പോൾ സമ്മതിച്ചു എന്ന് മാത്രം.. കഴിഞ്ഞമാസം അറ്റാക്ക് വന്ന് ഹോസ്പിറ്റലിൽ അഡ്മിറ്റ് ആയി.. അമ്മയ്ക്ക് എന്തെങ്കിലും പറ്റിയാൽ ഞാൻ ഈ ലോകത്ത് ഒറ്റയ്ക്കായി പോകും എന്നുള്ള ഒരു പേടി ആണ് അമ്മയ്ക്ക്.. ഉണ്ണിമായ തന്നെ വിവാഹം കഴിക്കണമെന്ന് അമ്മാവന് ആയിരുന്നു നിർബന്ധം.. പിന്നെ ഞാനും കരുതി ഉണ്ണിമായ ആവുമ്പോൾ അമ്മയെ നല്ലപോലെ നോക്കുമല്ലോ എന്ന്.. എനിക്ക് ജോലി കിട്ടി നാട്ടിലെ സ്കൂളിൽ തന്നെ. തന്നോടാണ് ഞാൻ ഈ കാര്യം ആദ്യം പറയുന്നത്.. എത്ര ദിവസം എനിക്ക് അവളോട് കൂടെ ജീവിക്കാൻ കഴിയും എന്ന് എനിക്കറിയില്ല സീതെ എന്ന് പറഞ്ഞു കൊണ്ടാണ് അദ്ദേഹം ഇവിടെ നിന്ന് പോയത്..

ഞാൻ ജനിച്ചപ്പോഴേ മുത്തശ്ശി പറഞ്ഞതാണ് ഈ കുഞ്ഞ് ദേവന് ഉള്ളതാണ് എന്ന്.. മുത്തശ്ശിയുടെ കാലം കഴിഞ്ഞാലും മക്കളായ അച്ഛനും അപ്പച്ചിയും സ്നേഹത്തോടെ കഴിയാനും അവരുടെ ബന്ധം കൂടുതൽ ദൃഢമാക്കാനും കൂടി വേണ്ടിയാണ് ഞങ്ങളുടെ കല്യാണം കാര്യം ചെറുപ്പത്തിലേ തന്നെ പറഞ്ഞ് ഉറപ്പിച്ചു വെച്ചത്.. അതിന് മുത്തശ്ശി ഒരു സൂത്രം ഒപ്പിച്ചു വെച്ചു.. മുത്തശ്ശിയുടെ സ്വത്ത് ദേവേട്ടനും ഭാര്യയുമായി എഴുതിവച്ചു.. അപ്പോൾ പിന്നെ അച്ഛൻ എന്തായാലും കല്യാണം കഴിച്ചു കൊടുക്കുമല്ലോ.. ഞങ്ങൾ വളരുന്നതിന്റെ കൂടെ തമ്മിലുള്ള സ്നേഹവും വളർന്നു.. ദേവേട്ടൻ b ed ഉം ഞാൻ പ്രീഡിഗ്രിയും കഴിഞ്ഞു നിൽക്കുന്ന കാലം.. അന്നൊക്കെ നേരം പുലരുന്നത് തന്നെ പരസ്പരം ഞങ്ങൾക്ക് കാണാൻ വേണ്ടിയായിരുന്നു എന്ന് തോന്നുന്നു.. കൂടുതൽ വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *