മുട്ടുവേദന എന്ന പ്രശ്നം ആർക്കെല്ലാം ആണ് വരാൻ സാധ്യതയുള്ളത്.. ഇത് നമുക്ക് ഓപ്പറേഷൻ ഇല്ലാതെ എങ്ങനെ പൂർണമായും പരിഹരിക്കാൻ കഴിയും..

ഇന്ന് നമ്മൾ ഡിസ്കസ് ചെയ്യാൻ പോകുന്നത് മറ്റൊരു പ്രധാനപ്പെട്ട വിഷയത്തെക്കുറിച്ച് ആണ്.. അതായത് ഇന്ന് ഒട്ടുമിക്ക ആളുകളും കോമൺ ആയി അനുഭവിക്കുന്ന ഒരു പ്രശ്നമാണ് മുട്ടുവേദന എന്ന് പറയുന്നത്.. ഇത് മൂലം ഒരുപാട് ആളുകൾ നിരന്തരമായി ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ അനുഭവിക്കുന്നുണ്ട്.. പലരും വേദനസംഹാരികളെ ആശ്രയിച്ചു കൊണ്ടാണ് നടക്കുന്നത് പോലും.. അവൾ ഇത്തരം വേദന അകറ്റാനായി നമ്മൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന വേദനസംഹാരികൾ പിന്നീട് നമുക്ക് പലവിധ പ്രശ്നങ്ങളും ഉണ്ടാക്കുന്നുണ്ട്.. അസിഡിറ്റി അതുപോലെ അൾസർ അതുപോലെ ആസ്മ രോഗികൾക്കും അതുപോലെ അലർജി ഉള്ളവർക്കും ഹൃദ്രോഗം ഹാർട്ടറ്റാക്ക് തുടങ്ങിയവക്ക് എല്ലാം കാരണമാകുന്നു.. കാൽമുട്ട് തേയ്മാനം ഉണ്ടായാൽ അതിന് ഒരു പരിഹാരം എന്നു പറയുന്നത് മുട്ട് മാറ്റി വയ്ക്കൽ ശസ്ത്രക്രിയ തന്നെയാണ്..

പഠനങ്ങൾ പറയുന്നത് ഈ അടുത്തകാലത്തായിട്ട് മുട്ട് മാറ്റിക്കൽ ശസ്ത്രക്രിയകളുടെ എണ്ണം വളരെയധികം വർദ്ധിച്ചു വരികയാണ് എന്നാണ്.. ഇത്തരം ഓപ്പറേഷനുകൾക്ക് വൻ തുകകളാണ് വേണ്ടിവരുന്നത് എങ്കിൽപോലും രോഗികൾ ഇൻഷുറൻസ് സഹായത്തോടുകൂടി ഇത്തരം ഓപ്പറേഷനുകൾ ചെയ്തു വരുന്നു.. ഓപ്പറേഷൻ ചെയ്യുമ്പോൾ ഉള്ള അപകടസാധ്യതകളും അനസ്തേഷ്യ അതുപോലെ അതുകഴിഞ്ഞ് അതിനുശേഷം ഉള്ള വ്യായാമങ്ങളും അതിൻറെ അധികഠിനമായ വേദനകളും എല്ലാം സഹിക്കേണ്ടിവരും.. സാധാരണയായിട്ട് ഇത്തരം പ്രശ്നം കണ്ടുവരുന്നത് അമിത വണ്ണമുള്ള ആളുകളിലാണ്..

ഇത്തരം ആളുകൾക്കാണ് ഈ ഒരു ശസ്ത്രക്രിയകൾ ചെയ്യേണ്ടി വരുന്നതും.. ഇത്തരം വണ്ണമുള്ള ആളുകൾക്ക് പ്രമേഹരോഗങ്ങളും മറ്റ് ഫാറ്റി ലിവർ പോലുള്ള രോഗങ്ങളെല്ലാം ഉണ്ടാകും.. ഇത്തരം ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ ഉള്ള ആളുകളിൽ ഒരു ഓപ്പറേഷൻ അതുപോലെ അനസ്തേഷ്യ ഒക്കെ നൽകുമ്പോൾ അതിൻറെ അപകടസാധ്യതകൾ വളരെ കൂടുതലാണ്.. ഇത്തരം മുട്ടുവേദനകൾ വരുവാൻ എന്താണ് പ്രധാന കാരണമായി പറയുന്നത്.. ഓസ്റ്റിയോ ആർത്രൈറ്റിസ് അതുപോലെ റൊമാറ്റോയിഡ് ആർത്രൈറ്റിസ് തുടങ്ങിയ പലവിധ രോഗങ്ങൾ കൊണ്ട് മുട്ടുവേദന ഉണ്ടാകാറുണ്ട്.. ഇതിൽ ഓസ്റ്റിയോ ആർത്രൈറ്റിസ് രോഗമുള്ള രോഗികളിലാണ് ഇത്തരം മുട്ട് മാറ്റിവെക്കൽ ശസ്ത്രക്രിയകൾ ചെയ്തുവരുന്നത്.. ഇതിൽ മനസ്സിലാക്കേണ്ട ഒരു കാര്യം ഒട്ടുമിക്ക മുട്ടുവേദന ഉള്ള രോഗികളും അമിതവണ്ണം ഉള്ളവരാണ് എന്നുള്ളതാണ്.. കൂടുതൽ വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *