ടീച്ചർ കൊടുത്ത ഹോംവർക്കിന് മകൾ എഴുതിയ ഉത്തരം കണ്ട് അച്ഛൻറെ കണ്ണ് നിറഞ്ഞുപോയി..

നിങ്ങൾക്ക് നിങ്ങളുടെ അച്ഛനെയാണോ അമ്മയെയാണോ കൂടുതൽ ഇഷ്ടം.. അങ്ങനെയെങ്കിൽ അതിനുള്ള കാരണം വിവരിക്കുക.. മോളുടെ ക്ലാസ്സിലെ വാട്സപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ ഇന്നത്തെ ഹോംവർക്ക് ചോദ്യം വന്നതാണ്.. കൊറോണ വന്നതിനുശേഷം എല്ലാം ഇങ്ങനെയൊക്കെ ആണല്ലോ.. ക്ലാസിൽ കൊടുക്കുന്ന വർക്കുകൾ എല്ലാം കൃത്യമായി ഗ്രൂപ്പിൽ അറിയിക്കാറുണ്ട്.. കുട്ടികളുടെ പഠനത്തെക്കുറിച്ച് മാതാപിതാക്കൾ അറിഞ്ഞിരിക്കണമെന്ന് അധ്യാപകർക്ക് നിർബന്ധമാണ്.. അതിന്റെ ഭാഗമായിട്ട് ആണ് ഇതേ സമ്പ്രദായം തുടർന്നു പോകുന്നത്.. പക്ഷേ ആ ചോദ്യം കണ്ടപ്പോൾ മുതൽ വല്ലാത്ത ഒരു കൗതുകം.. എൻറെ മകൾ എന്തായിരിക്കും ഇതിന് ഉത്തരം എഴുതുക എന്നത് ആയിരുന്നു എൻറെ കൗതുകം.. എന്തൊക്കെ പറഞ്ഞാലും അവൾ അവളുടെ അച്ഛനെയാണ് ഏറെ ഇഷ്ടം എന്നായിരിക്കും പറയുക കാരണം ഞാൻ അവളെ സ്നേഹിക്കുന്ന പോലെ ഒരിക്കലും അവളുടെ അമ്മ അവളെ സ്നേഹിച്ചിട്ടില്ല.. അത് ചിന്തിച്ചപ്പോൾ തന്നെ വല്ലാത്ത ഒരു ആത്മവിശ്വാസം വന്നു പതിക്കുന്നത് പോലെ തോന്നി..

അവളുടെ ഉത്തരം എന്താണ് അത് എന്ന് വായിച്ചു നോക്കണം എന്ന് അപ്പോൾ തന്നെ തോന്നി.. അത് മനസ്സിൽ ഉറപ്പിച്ചതാണ്.. ഫോണ് നോക്കിയിരിക്കുന്നതിനിടയിൽ എപ്പോഴും ഭാര്യ ആഹാരം കഴിക്കുന്നതിനായി വിളിച്ചു.. ഫോണിൽ നോക്കിക്കൊണ്ട് തന്നെ അവൾക്ക് മറുപടിയും കൊടുത്തു.. ഞാനിപ്പോൾ വരാം.. എല്ലാദിവസവും ഞാൻ ഇങ്ങനെ ഒരു മറുപടി തന്നെയാണ് അവളോട് പറയാറുള്ളത്.. അത് അറിയുന്നതുകൊണ്ട് തന്നെ അവളുടെ കടമ തീർത്ത അവൾ അകത്തേക്ക് കയറിപ്പോയി.. മകളെ ആഹാരം കഴിക്കാൻ വിളിക്കുന്നത് എൻറെ പതിവ് ആണ്.. അവളെ തിരക്ക് അവളുടെ മുറിയിൽ ചെന്നപ്പോൾ അവൾ എന്തൊക്കെയോ എഴുതുകയായിരുന്നു.. അത് കണ്ടപ്പോൾ തന്നെ എന്റെ മനസ്സിലേക്ക് ആദ്യം ഓടി വന്നത് ഇന്നത്തെ ഹോം വർക്കിന്റെ കാര്യമായിരുന്നു.. ഒരുപക്ഷേ അവൾ അതിനുള്ള ഉത്തരമായിരിക്കും ചിലപ്പോൾ എഴുതുന്നത്..

അത് ചിന്തിച്ചപ്പോൾ ആ ഉത്തരം ഒന്ന് വായിച്ചു നോക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു.. മോളെ എഴുതാൻ ഉള്ളതൊക്കെ എഴുതി കഴിഞ്ഞു എന്ന് അവളോട് മുറിയിലേക്ക് കയറി ചോദിച്ചു.. എന്നെ കണ്ടപ്പോൾ തന്നെ അവളുടെ മുഖം നല്ലപോലെ തെളിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.. എഴുതിക്കഴിഞ്ഞു അച്ഛാ എന്നാ ചിരിച്ചുകൊണ്ട് അവൾ തലയാട്ടി.. എങ്കിൽ മോളു പോയി ഒന്ന് ഫ്രഷ് ആയി വന്നേ നമുക്ക് ഒരുമിച്ച് ആഹാരം കഴിക്കാം.. അവളെ അവിടെ നിന്ന് പറഞ്ഞു വിടേണ്ടത് എൻറെ ആവശ്യമായിരുന്നു.. അവൾ എഴുതിവച്ചിരിക്കുന്നത് എല്ലാം വായിച്ചു നോക്കാനുള്ള ഒരു കൊതി.. പക്ഷേ ഞാൻ അത് വായിക്കുന്നത് അവൾ അറിയാൻ പാടില്ല എന്നൊരു ആഗ്രഹം.. ഞാൻ പറഞ്ഞത് കേട്ടപ്പോൾ ചിരിച്ചുകൊണ്ട് ബുക്ക് അടച്ചുവെച്ച് വാഷ് റൂമിലേക്ക് പോകുന്നത് കണ്ടു.. കൂടുതൽ വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *