പ്രണയത്തിൻറെ വിരഹദുഃഖത്തിൽ അകപ്പെട്ടുപോയ മകനെ ജീവിതത്തിലേക്ക് തിരിച്ചുകൊണ്ടുവന്ന അമ്മയുടെ കഥ..

ജോയൽ നനഞ്ഞു കുളിച്ച് കയറി ചെല്ലുമ്പോൾ മേരി അവനെ കാത്ത് വഴിയിലേക്ക് നോക്കി ഇരിപ്പുണ്ടായിരുന്നു.. എന്നും നേരത്തെ വീട്ടിൽ വരുന്ന മകനെ പാതിരാത്രിയായിട്ടും കാണാതെ വേവുന്ന മനസ്സുമായി ഇരിക്കുകയായിരുന്നു മേരി.. എന്താടാ നിനക്ക് ഫോൺ വിളിച്ചാൽ എടുത്താൽ.. വീട്ടിൽ ഉള്ളവരെ കുറിച്ച് ശകലം എങ്കിലും ബോധം വേണ്ടേ.. അമ്മച്ചി അല്പം താമസിച്ചുപോയി.. അമ്മച്ചി കിടന്നോ ഞാൻ പുറത്തുനിന്നും കഴിച്ചു.. ജോയൽ വേഗം മുറിയിലേക്ക് നടന്നു.. കതക് കുറ്റി ഇടുന്ന ശബ്ദം കേട്ടപ്പോൾ ഇനി ശല്യം ചെയ്യേണ്ട എന്ന് കരുതി മേരി തിരികെ പോന്നു.. ഡ്രസ്സ് മാറാൻ ഒന്നും മിനക്കെടാതെ കട്ടിലിൽ കമിഴ്ന്നു കിടന്നു.. ഹൃദയം നുറുങ്ങുന്ന വേദന.. മനസ്സ് ഒരിടത്തും ഉറപ്പിക്കാൻ പറ്റുന്നില്ല.. താൻ ഹൃദയം പൊട്ടി മരിക്കും.. ജീവിതത്തിലെ വർണ്ണങ്ങൾ പാതിവഴിയിൽ ഒലിച്ചുപോയിരിക്കുന്നു.. ആ കിടപ്പിൽ എപ്പോഴോ ഉറങ്ങി.. രാവിലെ കതകിൽ മുട്ട് കേട്ടാണ് ഉണർന്നത്..

പതിവ് സമയത്ത് മെസ്സേജ് ചെന്നില്ലെങ്കിൽ അവൾ പിണങ്ങും.. ഫോണിനായി പരതിയെങ്കിലും കണ്ടില്ല.. ഒരു നിമിഷത്തെ മായക്കാഴ്ചയിൽ നിന്നും ജോയൽ പുറത്തേക്ക് വലിച്ചെറിയപ്പെട്ടു.. ആർക്കാണ് അയക്കേണ്ടത് അതെല്ലാം ഇന്നലെ മാഞ്ഞ സ്വപ്നങ്ങൾ.. ഡാ ജോ കതക് തുറക്കാൻ… ജോയൽ ചെന്ന് വാതിൽ തുറന്നു.. മേരി അകത്തേക്ക് കടന്നു കട്ടിലിൽ ഇരുന്നു.. നിന്നെ ആ പെണ്ണ് തേച്ചു അല്ലേടാ… അമ്മച്ചിയുടെ ചോദ്യം കേട്ടപ്പോൾ ആദ്യം മനസ്സിലായില്ല.. അമ്മച്ചി എന്താ ചോദിച്ചത്.. അല്ല നീ കൊണ്ടുനടന്നവൾ തേച്ചിട്ട് പോയോ എന്ന് ചോദിച്ചത.. അമ്മച്ചിയെ ആരാണ് ഈ ഭാഷയൊക്കെ പഠിപ്പിച്ചു തന്നത്..

ഞാനും ഈ ലോകത്ത് തന്നെയാണ് ജീവിക്കുന്നത്.. അതെല്ലാം പോട്ടെ നീ ഒരുങ്ങി വാ നമുക്കൊരു സ്ഥലം വരെ പോകണം.. അധിക ദൂരം ഒന്നുമില്ല നമുക്ക് നടന്നു പോകാം.. എങ്ങോട്ടാണ്… നീ ആദ്യം വാ ഞാൻ പറയാം.. കൂടുതൽ തർക്കിക്കാൻ നിന്നില്ല.. അമ്മച്ചി മുറിയിൽ നിന്നും ഇറങ്ങിയപ്പോൾ പെട്ടെന്ന് കുളിച്ച് റെഡിയായി.. തന്റെ മാനസിക നിലയ്ക്ക് തൽക്കാലം ഇങ്ങനെയൊരു യാത്ര ആവശ്യമാണ്.. ഡാ ജോ വാ നമുക്ക് പോകാം.. അമ്മച്ചിയുടെ കൂടെ നടന്നു ബേക്കറിയുടെ അടുത്ത് എത്തിയപ്പോൾ അമ്മച്ചി ആവശ്യപ്പെട്ടത് പ്രകാരം കുറച്ച് പലഹാരങ്ങളും കൂടി വന്നു.. ഇടവകയിൽ തന്നെയുള്ള ഒരു ചെറിയ വീട്ടിലാണ് യാത്ര അവസാനിച്ചത്.. ഭർത്താവ് മരത്തിൽ നിന്നും വീണു തളർന്നു കിടക്കുന്നു.. ചെറിയ മൂന്നു കുഞ്ഞുങ്ങളെയും ചേർത്ത് പിടിച്ച് അയാളുടെ ഭാര്യയും.. കൂടുതൽ വിശദമായ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *